Meyhomes Capital Phú Quốc

Đối với bất kỳ dự án nào, quyền sở hữu nhà ở là điều mà tất cả các nhà đầu tư đều quan tâm. Vậy quyền sở hữu nhà ở Meyhomes Phú Quốc như thế nào? Chúng ta cùng tìm hiểu.

Meyhomes capital phú Quốc shophouse

Câu hỏi 1: Thời gian cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất là bao lâu?

Sau khi bàn giao bất động sản, để đảm bảo tính đồng bộ trong việc xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho chủ sở hữu bất động sản, Chủ Đầu Tư sẽ gửi thông báo đến các Khách hàng để tập hợp hồ sơ xin Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất.

Theo quy định tại Khoản 2 Điều 61 Nghị định 43/2014/NĐ-CP thì thời hạn cơ quan nhà nước cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho chủ sở hữu bất động sản là không quá 15 ngày kể từ khi nộp đủ hồ sơ. Thực tế triển khai tại các địa phương thường không chính xác thời hạn này, tuy nhiên, Chủ Đầu Tư sẽ nỗ lực để Khách hàng nhận được Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất trong thời gian sớm nhất.

Trường hợp Khách hàng có nhu cầu tự nộp hồ sơ xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất, Chủ Đầu Tư cam kết sẽ hỗ trợ các thủ tục cần thiết trong phạm vi cho phép, bao gồm cả việc cung cấp các giấy tờ cần thiết của Chủ Đầu Tư, Dự Án để Khách hàng có thể tự thực hiện thủ tục.

Câu hỏi 2: Khách hàng cần cung cấp những hồ sơ, tài liệu gì khi xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất?

Đối với dự án Meyhomes Phú Quốc, sau khi bàn giao, Chủ Đầu Tư sẽ gửi thông báo cho Khách hàng về việc nộp hồ sơ xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất. Theo quy định tại Thông tư 24/2014/TT-BTNMT, Khách hàng vui lòng chuẩn bị và nộp cho Chủ Đầu Tư các tài liệu sau:

 

Câu hỏi 3: Nếu khách hàng có vợ hoặc chồng là người nước ngoài thì thời hạn sở hữu nhà ở sẽ là bao lâu?

Theo quy định tại điểm c khoản 2 Điều 161 Luật nhà ở thì trường hợp Khách hàng có vợ hoặc chồng là người nước ngoài thì thời hạn sở hữu của nhà ở là ổn định, lâu dài và có các quyền của chủ sở hữu nhà ở như công dân Việt Nam.

Câu hỏi 4: Nếu Khách hàng là tổ chức, cá nhân nước ngoài, khi hết thời hạn sở hữu nhà ở theo Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở thì có được gia hạn sở hữu không?

Theo quy định tại Điều 161 Luật nhà ở thì thời hạn sở hữu nhà ở của tổ chức, cá nhân nước ngoài được quy định như sau:

 

Một khi bạn là chủ sở hữu Meyhomes Capital Phú Quốc thì bạn được phép kinh doanh những ngành nghề nào, bạn nhớ tham khảo topic Hệ thống điện nước, loại hình kinh doanh tại Meyhomes Phú Quốc nhé!

Có thể bạn quan tâm

Đăng ký

nhận thông tin

icon
028 7777 7679